ข่าว > ข่าวหนังทั้งหมด > ข่าวหนัง

ผลรางวัลงานประกาศผลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 28 "โป๊ป - แต้ว - อเล็กซ์ - แอ๊ว" คว้ารางวัลแรกในชีวิต

17 มี.ค. 2557 11:18 น. | เปิดอ่าน 979 | แสดงความคิดเห็น
แชร์หน้านี้ แชร์หน้านี้
 

 

รางวัลเกียรติยศคนทีวี ประจำปี 2556 ได้แก่
1.คุณประชา เทพาหุดี
2.คุณศิริพร วงศ์สวัสดิ์
3.คุณกรรณิกา ธรรมเกษร

ประเภทสถานี
4. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการข่าวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
5. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
6. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการความรู้ และศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5
7. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็ก เยาวชน สตรี และครอบครัวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทย พีบีเอส

 

 

ประเภท รายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน
8. รางวัลผู้สื่อข่าวดีเด่น ได้แก่ อนุวัต เฟื่องทองแดง สถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 7
9. รางวัลผู้ประกาศข่าวดีเด่น ได้แก่ ณัฏฐา โกมลวาทิน สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
10. รางวัลรายการวิเคราะห์เจาะลึกสถานการณ์ดีเด่น ได้แก่ รายการรู้สู้ภัยพิบัติ สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ประเภทรายการกีฬา
11. รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น ได้แก่ รายการ เส้นทางกีฬา ช่อง NBT
12. รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ วีรศักดิ์ นิลกลัด ผู้บรรยายกีฬาซีเกมส์ หลากหลายชนิดกีฬา

ประเภทผู้พากย์ และผู้บรรยาย
13. รางวัลผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ มนตรี เจนอักษร พากย์เป็น ผังอี้ เรื่อง เปาบุ้นจิ้น ยอดคนคู่คุณธรรม
สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
14. รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ สามารถ เมฆะวิภาต บรรยายสารคดี เรื่อง ความงดงามใต้ท้องทะเล
สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7

ประเภทรายการเกมโชว์ และปกิณกะ
15. รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการ วิทย์สู้วิทย์ โดย บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน)
และ สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
16. รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการ กลมกิ๊ก โดย บริษัท เจเอสแอล โกลบอลมีเดีย จำกัด ร่วมกับ
บริษัท ทริปเปิ้ลทู จำกัด สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5

ประเภทรายการเด็กเยาวชน สตรี และครอบครัว
17. รางวัลรายการเด็กและเยาวชนดีเด่น ได้แก่ รายการ คนกล้าฝัน จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
18. รางวัลรายการสตรีดีเด่น ได้แก่ รายการ เลดี้ไนน์ จากสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
19. รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น ได้แก่ รายการ Food Work จากสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ประเภทรายการส่งเสริมความรู้ และศิลปวัฒนธรรม
20. รางวัลรายการสารคดีสั้นประเภทส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการ หอมแผ่นดิน
โดยธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร ร่วมกับ บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
และ บริษัท ป่าใหญ่ ครีเอชั่น จำกัด โดย สถานีโมเดิร์นไนน์ทีวี
21. รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการ วัฒนธรรมชุบแป้งทอด สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
22. รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการ คนไทยขั้นเทพ โดย บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน)
และบริษัท มีมิติ จำกัด สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี

ประเภทพิธีกร หรือผู้ดำเนินรายการ
23. รางวัลพิธีกรประเภททีมดีเด่น ได้แก่ ตี๋อ้วน นำชัย จรรยาฐิติกุล และปราบ ยุทธพิชัย รายการปลดหนี้ โดย บริษัท แม็ทชิ่ง แม็กซิ ไมซ์ โซลูชั่น จำกัด (มหาชน) สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7

 

 

24. รางวัลพิธีกรประเภทเดี่ยวดีเด่น ได้แก่ กฤษณ์ ศรีภูมิเศรษฐ์ รายการ แฟนพันธุ์แท้ โดย บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) สถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5

ประเภทรายการเพลง และมิวสิควิดีโอ
25. รางวัลมิวสิควิดีโอ เพลงไทยสากลดีเด่น ได้แก่ เพลง แชร์ความเหงา ศิลปิน เนย ซินญอริต้า
ผู้กำกับ เอกสิทธิ์ ตระกูลเกษมสุข ค่าย Yes Music

 

 

ประเภทละคร
26. รางวัลเพลงละครดีเด่น ได้แก่ เพลง รักแท้อยู่เหนือกาลเวลา เรื่อง คุณชายปวรรุจ คำร้องโดย ณรงค์วิทย์ เตชะธนวัฒน์,
ทำนองโดย จักรกฤษณ์ มัฆนาโส ขับร้องโดย โดม จารุวัฒน์ เชี่ยวอร่าม สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
27. รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ เรื่อง ภาพอาถรรพณ์ โดย เอ็กแซ็กท์-ซีเนริโอ สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5
28. รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ เรื่อง ฟ้ากระจ่างดาว โดย วีดิเตอร์ สตูดิโอ แอนด์ อีควิปเมนท์
สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
29. รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ เรื่อง สามี โดย สองปุณณณฐ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

 

 

30. รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง เรื่อง ทองเนื้อเก้า โดย แอค อาร์ต เจเนอเรชั่น
สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

 

31. รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น อเล็กซ์ เรนเดล เรื่อง สามี โดย เมกเกอร์ เจ กรุ๊ป สถานีโทรทัศน์ ไทยทีวีสีช่อง 3

 

 

32. รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ อำภา ภูษิต เรื่อง ทองเนื้อเก้า โดย แอค อาร์ต เจเนอเรชั่น
สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

 

 

33. รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ เรื่อง คุณชายปวรรุจ โดย กู๊ดฟีลลิ่ง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

 

 

34. รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ ณฐพร เตมีรักษ์ เรื่อง คุณชาย รัชชานนท์ โดย แอค อาร์ต เจเนอเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทย ทีวีสี ช่อง 3

 

 

35. รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ เรื่อง ทองเนื้อเก้า โดย แอค อาร์ต เจเนอเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

: โป๊ป ธนวรรธน์, อ๊อฟ พงษ์พัฒน์, แต้ว ณฐพร, แอ๊ว อำภา, อเล็กซ์ เรนเดลล์, โทรทัศน์ทองคำ

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

  • เอ็ม พิคเจอร์ส ควง มายาพิศวง เข้าชิง ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ที่เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติปูซาน
  • ทีมหนัง “บุพเพสันนิวาส ๒” จัดงานทำบุญร่วมชาติทอดผ้าป่าสามัคคี
  • "SIX CHARACTERS มายาพิศวง" คืนชีพวรรณกรรมระดับโลกอายุ 100 ปี สู่ที่สุดแห่งภาพยนตร์ในรอบทศวรรษของ "หม่อมน้อย"
  • เมื่อ "ตัวละคร" ลุกขึ้นมามีชีวิต พร้อม "ความจริง" สุดระทึกกำลังจะถูกเปิดเผย! "Six Characters มายาพิศวง"
  • "แดง-ธัญญา" นำทัพบวงสรวงซีรีส์ "สัตย์เสือ" "อู๋-ธนากร" นั่งแท่นกำกับรวมทีมนักแสดงมากฝีมือ
  •  
     
     
    ร่วมแสดงความคิดเห็น
     
    ชื่อ :
     
    ความคิดเห็น :