ข่าว > ข่าวหนังทั้งหมด > ข่าวหนัง

สรุปผลรางวัล Film Independent Spirit Awards ครั้งที่ 37: The Lost Daughter คว้ารางวัลสูงสุด

7 มี.ค. 2565 15:13 น. | เปิดอ่าน 1133 | แสดงความคิดเห็น
แชร์หน้านี้ แชร์หน้านี้
 

 

ประกาศออกมาแล้วสำหรับผลรางวัล Film Independent Spirit Awards ครั้งที่ 37 ประจำปี 2022 โดยปีนี้รางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยมตกไปเป็นของภาพยนตร์ The Lost Daughter ขณะที่ แม็กกี้ จิลเลนฮาล (Maggie Gyllenhaal) ก็คว้ารางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยมไปครอง จากผลงานภาพยนตร์ The Lost Daughter ส่วนรางวัลนักแสดงนำชายและนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมในปีนี้ตกเป็นของ ไซมอน เร็กซ์ (Simon Rex) จากภาพยนตร์ Red Rocket และ เทย์เลอร์ เพจ (Taylour Paige) จากภาพยนตร์ Zola

 

รายชื่อผู้ชนะรางวัล Film Independent Spirit Awards ครั้งที่ 37

 

รางวัล Best Feature
- A Chiara
- C’mon C’mon
*The Lost Daughter
- The Novice
- Zola

 

รางวัล Best Director
- Janicza Bravo จากภาพยนตร์เรื่อง Zola
*Maggie Gyllenhaal จากภาพยนตร์เรื่อง The Lost Daughter
- Lauren Hadaway จากภาพยนตร์เรื่อง The Novice
- Mike Mills จากภาพยนตร์เรื่อง C’mon, C’mon
- Ninja Thyberg จากภาพยนตร์เรื่อง Pleasure

 

รางวัล Best First Feature
*7 Days
- Holler
- Queen of Glory
- Test Pattern
- Wild Indian

 

รางวัล Best Female Lead
- Isabelle Fuhrman จากภาพยนตร์เรื่อง The Novice
- Brittany S. Hall จากภาพยนตร์เรื่อง Test Pattern
- Patti Harrison จากภาพยนตร์เรื่อง Together Together
*Taylour Paige จากภาพยนตร์เรื่อง Zola
- Kali Reis จากภาพยนตร์เรื่อง Catch the Fair One

 

รางวัล Best Male Lead
- Clifton Collins, Jr. จากภาพยนตร์เรื่อง Jockey
- Frankie Faison จากภาพยนตร์เรื่อง The Killing of Kenneth Chamberlain
- Michael Greyeyes จากภาพยนตร์เรื่อง Wild Indian
- Udo Kier จากภาพยนตร์เรื่อง Swan Song
*Simon Rex จากภาพยนตร์เรื่อง Red Rocket

 

รางวัล Best Supporting Female
- Jessie Buckley จากภาพยนตร์เรื่อง The Lost Daughter
- Amy Forsyth จากภาพยนตร์เรื่อง The Novice
*Ruth Negga จากภาพยนตร์เรื่อง Passing
- Revika Anne Reustle จากภาพยนตร์เรื่อง Pleasure
- Suzanna Son จากภาพยนตร์เรื่อง Red Rocket

 

รางวัล Best Supporting Male
- Colman Domingo จากภาพยนตร์เรื่อง Zola
- Meeko Gattuso จากภาพยนตร์เรื่อง Queen of Glory
*Troy Kotsur จากภาพยนตร์เรื่อง CODA
- Will Patton จากภาพยนตร์เรื่อง Sweet Thing
- Chaske Spencer จากภาพยนตร์เรื่อง Wild Indian

 

รางวัล Best Screenplay
- C’mon, C’mon
*The Lost Daughter
- Swan Song
- Together Together
- Zola

 

รางวัล Best First Screenplay
- Cicada
- Mass
*Pig
- Test Pattern
- Wild Indian

 

รางวัล Best Cinematography
- A Chiara
- Blue Bayou
- The Humans
*Passing
- Zola

 

รางวัล Best Editing
- A Chiara
- The Killing of Kenneth Chamberlain
- The Novice
- The Nowhere Inn
*Zola

 

รางวัล Robert Altman Award
*ผู้กำกับ นักแสดง และทีมคัดเลือกนักแสดง จากภาพยนตร์เรื่อง Mass

 

รางวัล Best Documentary
- Ascension
- Flee
- In the Same Breath
- Procession
*Summer of Soul

 

รางวัล Best International Film
- Compartment No. 6
*Drive My Car
- Parallel Mothers
- Pebbles
- Petite Maman
- Prayers for the Stolen

 

รางวัล Someone to Watch Award
*Alex Camilleri จากภาพยนตร์เรื่อง Luzzu
- Gillian Wallace Horvat จากภาพยนตร์เรื่อง I Blame Society
- Michael Sarnoski จากภาพยนตร์เรื่อง Pig

 

รางวัล Truer Than Fiction Award
- North by Current
*Faya Dayi
- Try Harder!

 

รางวัล John Cassavetes Award
- Cryptozoo
- Jockey
*Shiva Baby
- Sweet Thing
- This Is Not a War Story

 

รางวัล Producers Award
- Brad Becker-Parton
- Pin-Chun Liu
*Lizzie Shapiro

 

รางวัล Best New Non-Scripted or Documentary Series
*Black and Missing
- The Choe Show
- The Lady and the Dale
- Nuclear Family
- Philly D.A.

 

รางวัล Best New Scripted Series
- Blindspotting
- It’s a Sin
*Reservation Dogs
- The Underground Railroad
- We Are Lady Parts

 

รางวัล Best Female Performance in a Scripted Series
*Thuso Mbedu จากภาพยนตร์เรื่อง The Underground Railroad
- Anjana Vasan จากภาพยนตร์เรื่อง We Are Lady Parts
- Jana Schmieding จากภาพยนตร์เรื่อง Rutherford Falls
- Jasmine Cephas Jones จากภาพยนตร์เรื่อง Blindspotting
- Deborah Ayorinde จากภาพยนตร์เรื่อง THEM: Covenant

 

รางวัล Best Male Performance in a Scripted Series
- Ollie Alexander จากภาพยนตร์เรื่อง It’s a Sin
- Murray Bartlett จากภาพยนตร์เรื่อง The White Lotus
- Michael Greyeyes จากภาพยนตร์เรื่อง Rutherford Falls
- Ashley Thomas จากภาพยนตร์เรื่อง THEM: Covenant
*Lee Jung-Jae จากภาพยนตร์เรื่อง Squid Game

 

รางวัล Best Ensemble Cast in a New Scripted Series
*Reservation Dogs

 

 

ที่มา: [1]

 

 

: งานประกาศผลรางวัล, รูธ เนกการ์, แม็กกี้ จิลเลนฮาล, Film Independent Spirit Awards, Squid Game, เทย์เลอร์ เพจ, อีจองแจ, Coda, ไซมอน เร็กซ์, ทรอย คอตเซอร์

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

  • "ไบร์ท-ตู" สุดปัง! คว้ารางวัลแห่งปี จากงานประกาศรางวัล "GQ Men of the Year Awards 2022"
  • "GMMTV" ส่งซีรีส์ "NOT ME เขา...ไม่ใช่ผม" คว้า 3 รางวัลแห่งปี งานประกาศรางวัล "สุดสัปดาห์ Y Awards 2022"
  • เปิดโพย 7 หนัง-ซีรีส์เกาหลีที่การันตีรางวัลใหญ่ไม่ควรพลาด
  • งานประกาศรางวัล Golden Disc Awards ครั้งที่ 37 ยืนยันจะจัดขึ้นที่ประเทศไทย ในวันที่ 7 มกราคม 2023
  • "GMMTV" คว้า 6 รางวัล "HOWE AWARDS 2022" "พี่ถา สถาพร" นำทีมนักแสดง "โอม-ดิว-ตู-เลิฟ" รับรางวัล
  •  
     
     
    ร่วมแสดงความคิดเห็น
     
    ชื่อ :
     
    ความคิดเห็น :