ข่าว > ข่าวหนังทั้งหมด > ข่าวหนัง

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล Film Independent Spirit Awards ครั้งที่ 36: Never Rarely Sometimes Always ชิงสูงสุด

28 ม.ค. 2564 14:32 น. | เปิดอ่าน 119 | แสดงความคิดเห็น
แชร์หน้านี้ แชร์หน้านี้
 

 

เวที Film Independent Spirit Awards ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลครั้งที่ 36 ออกมาให้ทราบกันแล้ว โดยปีนี้ภาพยนตร์ดราม่า Never Rarely Sometimes Always ของผู้กำกับ Eliza Hittman ได้เข้าชิงสูงสุดถึง 7 รางวัล ตามมาติด ๆ ด้วยภาพยนตร์ดราม่า Minari ของผู้กำกับ Lee Isaac Chung ที่ได้เข้าชิง 6 รางวัล ส่วน Ma Rainey’s Black Bottom และ Nomadland นั้นร่วมลุ้นกันไปคนละ 5 รางวัล ซึ่งในบรรดาผลงานที่ได้เข้าชิงทั้งหมด มีผลงานของ Netflix เข้าชิงถึง 16 รางวัล ตามมาด้วยผลงานของ Focus Features 10 รางวัล และผลงานของ A24 9 รางวัล โดยงานประกาศผลรางวัลจะมีขึ้นในวันที่ 22 เมษายนนี้ 
 
 
รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล Film Independent Spirit Awards ครั้งที่ 36
 
รางวัล Best Feature
- First Cow
- Ma Rainey’s Black Bottom
- Minari
- Never Rarely Sometimes Always
- Nomadland
 
รางวัล Best Director
- Lee Isaac Chung จากภาพยนตร์เรื่อง Minari
- Emerald Fennell จากภาพยนตร์เรื่อง Promising Young Woman
- Eliza Hittman จากภาพยนตร์เรื่อง Never Rarely Sometimes Always
- Kelly Reichardt จากภาพยนตร์เรื่อง First Cow
- Chloe Zhao จากภาพยนตร์เรื่อง Nomadland
 
รางวัล Best First Feature
- I Carry You With Me
- The 40 Year Old Version
- The Sound of Metal
- Miss Juneteenth
- Nine Days
 
รางวัล Best Female Lead
- Nicole Beharie จากภาพยนตร์เรื่อง Miss Juneteenth
- Viola Davis จากภาพยนตร์เรื่อง Ma Rainey’s Black Bottom
- Sidney Flanigan จากภาพยนตร์เรื่อง Never Rarely Sometimes Always
- Julia Garner จากภาพยนตร์เรื่อง The Assistant
- Frances McDormand จากภาพยนตร์เรื่อง Nomadland
- Carey Mulligan จากภาพยนตร์เรื่อง Promising Young Woman
 
รางวัล Best Male Lead
- Riz Ahmed จากภาพยนตร์เรื่อง The Sound of Metal
- Chadwick Boseman จากภาพยนตร์เรื่อง Ma Rainey’s Black Bottom
- Rob Morgan จากภาพยนตร์เรื่อง Bull
- Steven Yeun จากภาพยนตร์เรื่อง Minari
- Adarsh Gourav จากภาพยนตร์เรื่อง The White Tiger
 
รางวัล Best Supporting Female
- Alexis Chikaeze จากภาพยนตร์เรื่อง Miss Juneteenth
- Yeri Han จากภาพยนตร์เรื่อง Minari
- Valerie Mahaffey จากภาพยนตร์เรื่อง French Exit
- Talia Ryder จากภาพยนตร์เรื่อง Never Rarely Sometimes Always
- Yuh-jung Youn จากภาพยนตร์เรื่อง Minari
 
รางวัล Best Supporting Male
- Colman Domingo จากภาพยนตร์เรื่อง Ma Rainey’s Black Bottom
- Orion Lee จากภาพยนตร์เรื่อง First Cow
- Paul Raci จากภาพยนตร์เรื่อง Sound of Metal
- Glynn Turmann จากภาพยนตร์เรื่อง Ma Rainey’s Black Bottom
- Benedict Wong จากภาพยนตร์เรื่อง Nine Days
 
รางวัล Best Screenplay
- Bad Education
- Minari
- The Half of It
- Never Rarely Sometimes Always
- Promising Young Woman
 
รางวัล Best First Screenplay
- Kitty Green จากภาพยนตร์เรื่อง The Assistant
- Noah Hutton จากภาพยนตร์เรื่อง Lapsis
- Channing Godfrey Peoples จากภาพยนตร์เรื่อง Miss Juneteenth
- Andy Siara จากภาพยนตร์เรื่อง Palm Springs
- James Sweeney จากภาพยนตร์เรื่อง Straight Up
 
รางวัล Best Cinematography
- Jay Keitel จากภาพยนตร์เรื่อง She Dies Tomorrow
- Shabier Kirchner จากภาพยนตร์เรื่อง Bull
- Michael Latham จากภาพยนตร์เรื่อง The Assistant
- Hélène Louvart จากภาพยนตร์เรื่อง Never Rarely Sometimes Always
- Joshua James Richards จากภาพยนตร์เรื่อง Nomadland
 
รางวัล Best Editing
- I Carry You With Me
- The Invisible Man
- Residue
- Never Rarely Sometimes Always
- Nomadland
 
รางวัล Robert Altman Award
- One Night in Miami
 
รางวัล Best Documentary
- Collective
- Crip Camp
- Dick Johnson Is Dead
- Time
- The Mole Agent
 
รางวัล Best International Film
- Bacurau
- The Disciple
- Night of the Kings
- Preparations to be Together for an Unknown Period of Time
- Quo Vadis, Aida? 
 
รางวัล Piaget Producers Award
- Kara Durrett
- Lucas Joaquin
- Gerry Kim
 
รางวัล Someone to Watch Award
- David Midell จากภาพยนตร์เรื่อง The Killing of Kenneth Chamberlain
- Ekwa Msangi จากภาพยนตร์เรื่อง Farewell Amor
- Annie Silverstein จากภาพยนตร์เรื่อง Bull
 
รางวัล Truer Than Fiction Award
- Cecilia Aldarondo จากภาพยนตร์เรื่อง Landfall
- Elegance Bratton จากภาพยนตร์เรื่อง Pier Kids
- Elizabeth Lo จากภาพยนตร์เรื่อง Stray
 
รางวัล John Cassavetes Awards
- The Killing of Two Lovers
- La Leyenda Negra
- Lingua Franca
- Residue
- Saint Frances
 
รางวัล Best New Non-Scripted or Documentary Series
- Atlanta’s Missing and Murdered: The Lost Children
- City So Real
- Immigration Nation
- Love Fraud
- We’re Here
 
รางวัล Best Scripted Series
- I May Destroy You
- Little America
- Small Axe
- A Teacher
- Unorthodox
 
รางวัล Best Female Performance in a Scripted Series
- Elle Fanning จากภาพยนตร์เรื่อง The Great
- Shira Haas จากภาพยนตร์เรื่อง Unorthodox
- Abby McEnany จากภาพยนตร์เรื่อง Work in Progress
- Maitreyi Ramakrishnan จากภาพยนตร์เรื่อง Never Have I Ever
- Jordan Kristine Seamón จากภาพยนตร์เรื่อง We Are Who We Are
 
รางวัล Best Male Performance in a Scripted Series
- Conphidance จากภาพยนตร์เรื่อง Little America
- Adam Ali จากภาพยนตร์เรื่อง Little America
- Nicco Annan จากภาพยนตร์เรื่อง P-Valley
- Amit Rahav จากภาพยนตร์เรื่อง Unorthodox
- Harold Torres จากภาพยนตร์เรื่อง Zero, Zero, Zero
 
รางวัล Best Ensemble Cast in a New Scripted Series
- I May Destroy You นำแสดงโดย Michaela Coel, Paapa Essiedu, Weruche Opia, Stephen Wight
 
 
ที่มา: [1]
 
 
: Film Independent Spirit Awards, Minari

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

  • สรุปผลรางวัล BAFTA Awards ครั้งที่ 74: Nomadland คว้าภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
  • 5 เรื่องจริงของ "สตีเว่น ยอน" กับเส้นทางการแสดงอันงดงาม หลังเข้าชิงนำชาย Oscar พิสูจน์ฝีมือได้ใน "Minari"
  • หนังจบ แต่ยังคงตราตรึงใจ เปิดเพลย์ลิสต์ "MINARI มินาริ" บทเพลงซาบซึ้ง อบอุ่นหัวใจ
  • 4 เรื่องน่ารู้ของ "อลัน คิม" สตาร์ตัวน้อยที่คว้ารางวัลและขโมยหัวใจผู้ชมตั้งแต่ภาพยนตร์เรื่องแรกใน "MINARI"
  • เตรียมพิสูจน์ความประทับใจ "MINARI" ภาพยนตร์แห่งปีชิง 6 ออสการ์ 1 เมษายนนี้ ในโรงภาพยนตร์
  •  
     
     
    ร่วมแสดงความคิดเห็น
     
    ชื่อ :
     
    ความคิดเห็น :